Dalilai da yawa da ke shafar adadin raguwar akwatin jujjuyawar filastik

Dukanmu mun san cewa samfuran filastik galibi suna da ƙarancin raguwa, kuma yana raguwa lokacin da ya zama ƙasa.Kayayyakin da aka yi daga kayan daban-daban suna da ƙimar raguwa daban-daban.Anan, mun tattauna abubuwa da yawa da ke yin tasiri kan raguwar juzu'in jujjuyawar filastik yayin lokacin samarwa.A gaskiya ma, a cikin samarwa, idan kuna son girman samfurin ya zama mafi dacewa, yana da taimako don fahimtar abubuwan da ke shafar haɗin gwiwa.Bayan haka, a cikin masana'antar dabaru na masana'antu, kwantenan jujjuyawar filastik gabaɗaya sun daidaita daidaitattun kwantena.Girman sa da ƙayyadaddun bayanai sun yi daidai daidai da ma'auni, kuma babu karkata.In ba haka ba, ba za a iya cewa an daidaita ma'auni ba.
Tsarin gyare-gyare naakwatin juyawa filastikshi ne thermoplastic gyare-gyare.Saboda canjin ƙarar yayin aikin samarwa a cikin tsari na crystallization, damuwa na ciki yana da girma sosai, kuma akwai ragowar damuwa a cikin samfurin samfurin, kuma tsarin kwayoyin halitta yana da karfi sosai.Saboda haka, yana da ƙimar raguwa mafi girma fiye da samfuran robobi na thermosetting.Yana da kewayon ƙanƙancewa mafi girma da kuma fayyace alkibla.Tun da saman narkakkar kayan yana cikin hulɗa da saman kogon ƙura a lokacin ɓangaren filastik da aka ƙera, nan da nan sai a sanyaya shi don samar da harsashi mai ƙarancin ƙima.Kuma duk mun san cewa thermal conductivity na filastik ba shi da kyau sosai, kuma murfin ciki na akwatin jujjuyawar filastik yana yin sanyi sannu a hankali, yana samar da ingantaccen Layer mai ƙarfi tare da babban ƙimar raguwa.Idan kaurin bango yana jinkirin, babban maɗauri mai yawa zai yi kauri kuma zai ƙara raguwa.

Akwatin juyewar filastik (1)

Tsarin gyare-gyare naakwatin juyawa filastikshi ne thermoplastic gyare-gyare.Saboda canjin ƙarar yayin aikin samarwa a cikin tsari na crystallization, damuwa na ciki yana da girma sosai, kuma akwai ragowar damuwa a cikin samfurin samfurin, kuma tsarin kwayoyin halitta yana da karfi sosai.Saboda haka, yana da ƙimar raguwa mafi girma fiye da samfuran robobi na thermosetting.Yana da kewayon ƙanƙancewa mafi girma da kuma fayyace alkibla.Tun da saman narkakkar kayan yana cikin hulɗa da saman kogon ƙura a lokacin ɓangaren filastik da aka ƙera, nan da nan sai a sanyaya shi don samar da harsashi mai ƙarancin ƙima.Kuma duk mun san cewa thermal conductivity na filastik ba shi da kyau sosai, kuma murfin ciki na akwatin jujjuyawar filastik yana yin sanyi sannu a hankali, yana samar da ingantaccen Layer mai ƙarfi tare da babban ƙimar raguwa.Idan kaurin bango yana jinkirin, babban maɗauri mai yawa zai yi kauri kuma zai ƙara raguwa.

Akwatin juyewar filastik (2)

Feed tashar jiragen ruwa nau'i na samar da kayan aiki'size albarkatun kasa rarraba da sauran dalilai za su kai tsaye shafi kwarara shugabanci, samfurin yawa rarraba, matsa lamba kariya kwangila da gyare-gyaren lokaci, kai tsaye shafi shrinkage kudi naakwatin juyawa filastik.Lokacin da kayan aiki suna da mashiga kai tsaye, ɓangaren giciye na shigarwa yana da girma sosai, musamman idan ya yi kauri, ƙimar raguwa zai zama ƙarami amma mafi yawan shugabanci.Sabanin haka, lokacin da girman mashigar ya yi ƙanƙanta, alkiblar ƙanƙancewa ƙanƙanta ce, kuma ƙimar raguwar tana da girma idan mashigar ta yi kusa da mashigar ko ta yi daidai da alkiblar kwarara.

Akwatin juyewar filastik (3)

Samar da gyare-gyare yanayi yana da babban tasiri a kan shrinkage kudi naakwatin juyawa filastik.Misali, idan mold zafin jiki ne high da narkakkar abu ols sannu a hankali, akwai babban yawa da shrinkage kudi zai zama in mun gwada da babba.Kayan kristal yana da babban crystallinity da babban girma, don haka ƙimar raguwa ya zama mafi girma.Rarraba yawan zafin jiki na ƙira da digirin sanyaya ciki da waje da daidaituwar yawan abubuwan filastik za su yi tasiri kai tsaye ƙimar raguwa da shugabanci na kowane ɓangaren samfurin.Girman matsa lamba na riƙewa da tsawon lokacin riƙewa kuma suna da tasiri mai yawa akan ƙimar ƙaddamarwa.Lokacin da matsa lamba ya yi girma kuma yana da tsayi, ƙimar ƙaddamarwa ya fi ƙanƙanta, amma shugabanci ya fi girma.A yayin aiwatar da gyare-gyare, za a iya canza ƙimar raguwar akwatin jujjuyawar filastik daidai ta hanyar daidaita yanayin ƙirar ƙira da saurin allura da lokacin sanyaya.Bisa ga sama, za mu iya ƙayyade shrinkage kudi na kowane bangare na samfurin bisa ga filastik juyi akwatin shrinkage bango kauri siffar ciyar mashigai siffar da girman da rarraba da mold zane, sa'an nan kuma lissafta cavity.size.Dangane da ainihin ƙimar raguwar samfurin, canza ƙirar kuma canza yanayin gyare-gyaren allura don gyara ƙimar raguwar samfurin don saduwa da ainihin buƙatu.


Lokacin aikawa: Nuwamba-25-2022